สถาบันนวัตกรรมการเรียนรู้ ได้จัดโครงการแลกเปลี่ยนเรียนรู้ ในหัวข้อ “Plurilingual education & Mediation: a concept and approach of teaching a foreign language in Europe.” สำหรับคณาจารย์ นักศึกษา และ บุคคลทั่วไป มีอาจารย์ดร.อาทร นกแก้ว กล่าวเปิดกิจกรรม และ Associate Professor Xavier Pascual Calvo จาก Universitat Autònoma de Barcelona, Spain เป็นวิทยากรบรรยาย โครงการนี้จัดขึ้นในวันที่ 25 กรกฎาคม 2562 เวลา 9.00 – 12.30 น. ณ ห้อง IL5 อาคารสถาบันนวัตกรรมการเรียนรู้ มหาวิทยาลัยมหิดล ศาลายา
![](https://il.mahidol.ac.th/th/wp-content/uploads/2019/07/innovative_learning_IL_Short_course_Prof_Xavier_62_02.jpg)