สถาบันนวัตกรรมการเรียนรู้ มหาวิทยาลัยมหิดล โดย นายพัฒนพงศ์ คนเที่ยง เป็นประธานส่งมอบครุภัณฑ์เสื่อมสภาพจากการใช้งานปกติ และที่ไม่ได้ใช้ในราชการแล้ว เพื่อบริจาค ให้แก่นายสุทธิพงค์ ทองใบอ่อน ผู้อำนวยการโรงเรียนวัดชัยมงคล จังหวัดสมุทรสาคร เมื่อวันศุกร์ที่ 3 มีนาคม พ.ศ.2566 ณ สถาบันนวัตกรรมการเรียนรู้ มหาวิทยาลัยมหิดล ศาลายา ทั้งนี้เพื่อใช้เป็นสิ่งสนับสนุนการเรียนการสอนแก่นักเรียนโรงเรียนวัดชัยมงคล ต่อไป
![](https://il.mahidol.ac.th/th/wp-content/uploads/2023/03/innovative_learning_donate_Wat_Chai_Mongkol_school_20230303_01.jpg)